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HOTUBA YA MHESHIMIWA MAMA SALMA KIKWETE

KATIKA ZAHANATI YA KITUNDA 

TAREHE 28 APRILI, 2010

Mhe. Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, Ndugu William Lukuvi (Mb)

Mhe.  Kaimu Mkuu wa Wilaya ya Ilala, Ndugu Jordan Rugimbana

Mwenyekiti wa CCM, Mkoa Ndg. John Guninita

Mwenyekiti wa UWT Mkoa, Bibi. Zarina Madabida

Kaimu Mganga Mkuu wa Wilaya ya Ilala, Dr. Nelson Mabruki

Mhe. Mbunge wa Jimbo la Ilala, Ndg. Musa Zungu 

Mheshimiwa Mbunge wa Viti maalum Mkoa wa Dar es salaa, Bibi 

Janeth Masaburi

Mganga Mkuu wa Zahanati ya Kitunda, Bibi Judith Philipo

Waheshimiwa madiwani

Maofisa na Watendaji wote wa Sekta ya Afya

Wageni waalikwa, 

Mabibi na Mabwana. 
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Habari za leo!

Kwanza kabisa, napenda kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa 

kutuwezesha kufika hapa salama na kukutanika hapa leo. 

Nawashukuruni wote kwa kujitokeza kwa wingi na mapokezi 

yenu mazuri tangu nimefika hapa. Nimefarijika sana na mapokezi 

yenu.

Napenda pia kuwashukuru kwa kunipa fursa ya kufika katika 

zahanati hii ya Kitunda. Nimefurahi kuona kuwa juhudi za dhati 

zimefanyika katika kuleta maendeleo katika sekta hii muhimu ya 

afya. 

Aidha napenda niwafikishieni wingi wa salamu kutoka kwa Rais

wetu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Ndg. Jakaya Mrisho 

Kikwete, anawasalimu sana na anawatakieni kila la kheri katika 

shughuli zenu za kila siku za kulijenga taifa letu.

Mhe. Mkuu wa Mkoa, Ndugu wananchi wenzangu

Lengo kuu la ziara yangu hapa zahanati ya Kitunda, na Mkoa wa 

Dar es Salaam ni kutekeleza moja ya mikakati ya Taasisi ya 

Wanawake na Maendeleo WAMA. 

Katika Taasisi yetu tumejiwekea  utaratibu wa kutembelea Mikoa 

yote hapa nchini ili kukutana na wananchi na  hatimaye kutoa 
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mchango wetu katika juhudi za kuboresha afya ya uzazi ikiwemo 

kupunguza vifo vya akina mama vinavyotokana na uzazi, 

kuongeza ushawishi katika kuongeza fursa za Elimu kwa watoto 

wa kike kwa kuzungumzia changamoto za matukio ya utoro na 

ujauzito kwa Wanafunzi, kuchangia katika juhudi za kuwajengea 

uwezo Wanawake, na kuwasaidia watoto yatima.

Mhe. Mkuu wa Mkoa, Ndugu wananchi wenzangu

Tunatambua kuwa jamii yetu inahitaji huduma muhimu za afya 

pamoja na Elimu ya afya kuhusu magonjwa mbalimbali. 

Tumekuwa tukishirikiana na wadau mbalimbali katika kutoa Elimu 

juu ya kuzuia maambukizi ya Virusi vya UKIMWI kutoka kwa 

Mama kwenda kwa mtoto na kufanya kampeni juu ya saratani ya 

matiti na shingo ya uzazi kwa Wanawake.

WAMA tuna kampeni mbili kubwa za uboreshaji afya ya Mama na 

mtoto, nazo ni “Mtoto wa mwenzio ni mwanao Mkinge na

UKIMWI na “Mlinde mtoto ambaye hajazaliwa ili aweze kuzaliwa 

salama.

Kampeni hizi ni za muhimu sana katika uwajibikaji wa wananchi 

na viongozi wetu katika kulinda afya ya watoto na wakina mama 

wajawazito.
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Mhe. Mkuu wa Mkoa, Maafisa wote wa afya,

Naomba tukubaliane kuwa afya ya uzazi kwa wasichana na 

wakinamama, Malaria na UKIMWI bado ni changamoto katika 

sehemu nyingi katika nchi yetu. Juhudi za dhati zinahitajika 

kuhakikisha kuwa huduma na elimu inatolewa kuhusiana na

maswala ya afya ya uzazi, Malaria na UKIMWI. Wananchi wengi 

hawaelewi umuhimu wa kwenda hospitali na kupima afya zao 

hasa kuhusiana na ugonjwa wa UKIMWI. Takwimu za mwaka 

2009 zinaonesha kuwa, kasi ya maambukizi kwa hapa Dar es 

Salaam ni 9.3 %.

Ndugu zangu kasi hii ni kubwa sana na ya kiwango cha juu kuzidi 

kiwango cha mambukizi Kitaifa. Changamoto naitoa kwenu leo, 

tujitahidi kushusha hali hii, wote kwa pamoja tukapime ili kujua 

afya zetu, na kuchukua tahadhari zinazotakiwa katika kujilinda.

Kwani “DAR ES SALAAM BILA UKIMWI INAWEZEKANA”.

TUJITOKEZE KWENDA KUPIMA AFYA ZETU.

Nawaomba muendelee kuweka mikakati madhubuti ambayo 

itaongeza uboreshaji afya ya wananchi katika Wilaya ya  Ilala. 

Naomba mtambue kuwa wananchi wanawategemea sana katika 

kupata Elimu na huduma bora na muhimu za afya.
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Ndugu Wananchi wezangu,

Nawasihi mshirikiane katika kutunza afya zenu. Fuateni

maelekezo ya madaktari na wahudumu wenu wa afya kwani hiyo

ndiyo njia ya pekee ya kujikinga na magonjwa na kuishi maisha 

marefu. Hakikisheni mnapima afya zenu kila wakati kwani 

mkigundua tatizo mapema ni rahisi kupata suluhisho. 

Naomba mtambue jambo moja muhimu kwamba “Afya bora ndio 

msingi wa maendeleo kwa kila binadamu”.   Mtu mwenye afya

bora hufikiri kwa umahiri na hutenda kazi kwa bidii.

Ndugu watumishi wa Afya, Mabibi na Mabwana,

Siku ya leo Taasisi ya  WAMA imekuja kuwaungana mkono  katika 

jitihada za kutoa huduma bora za afya ya uzazi na imewaletea 

vifaa vifuatavyo:

 Vitanda vya hospitali (Hospital Beds) 02

 Magodoro (Mattresses) 02

 Mashuka (Bedsheets)  04

 Kifaa cha kupimia  mwenendo wa upumuaji

(Stethoscope) 01  

 Kifaa cha kupimia shinikizo la damu (BP Machine)   01

 Kifaa cha kuwekea vifaa vya kujifungulia (Delivery Kit) 01

 Mzani wa watoto (Infant Scale) 01
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Ni matumaini yangu kuwa  vifaa hivi vitatumika na kutunzwa 

vizuri ili viweze kusaidia na wengine kwa muda mrefu zaidi. 

Nimalizie kwa kuwashukuru tena kwa ushirikiano wenu 

mliotuonyesha na kwa mapokezi mazuri. Tunawatakia 

mafanikio mema katika kazi zenu za kutoa huduma katika eneo 

hili la afa Mungu awabariki.

ASANTENI SANA KWA KUNISIKILIZA!


