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Habari za jioni.

Ninawashukuru sana kwa kuitikia mwaliko wangu wa kuhudhuria
halfa hii ya jioni ya kusheherekea Mwaka Mpya. Ahsanteni sana kwa
kuja na karibuni sana. Kama ilivyokuwa katika halfa ya mwaka jana,
ningependa kutumia fursa hii kuwashukuru sana kwa ushirikiano
wenu. Jioni ya leo pia tumepata fursa nyingine kubadilishana

mawazo juu ya mambo yanayotugusa binafsi na mataifa yetu.

Pamoja na kuwakaribisha, natambua kuwa miongoni mwenu, mpo
ambao hii ni mara yenu ya kwanza kujumuika nasi hapa. Napenda

kuwakaribisheni sana Tanzania, mjisikie mko nyumbani.

Naamini kuwa kama wengine waliowatangulia, mtafurahia muda
wenu mtakaoishi hapa nchini, kwani Tanzania ina watu wakarimu
wenye upendo na urafiki. Vile vile inao utajiri mkubwa wa vivutio

vya utalii na baadhi yake ni maajabu na urithi wa dunia.



Tuna vivutio kama vile, Mbuga ya Serengeti, Hifadhi ya
Ngorongoro Crater, Mlima Kilimanjaro na Visiwa vya Zanzibar,
pamoja na maeneo ya kihistoria. Bila shaka mtapata fursa ya
kujifunza mila na tamaduni zetu pamoja na lugha yetu ya Kiswahili
ambayo inaenea kwa kasi barani Afrika na kwingineko duniani. Ni
imani yangu kwamba mtafurahia mandhari ya nchi yetu na ukarimu

wa wenyeji wake. Karibuni sana.

Wageni waalikwa,

Waliokuwapo mwaka jana katika sherehe kama hii watakumbuka
kuwa nilieleza dhamira yangu ya kutoa mchango wangu katika
kuwaendeleza watoto wa kike kielimu; kupunguza vifo vya
wanawake vitokanavyo na uzazi. Nilielezea nia yangu ya kushiriki
katika juhudi za kuongeza na kuboresha upatikanaji huduma ya afya
ya uzazi kwa akina mama, ili ziwepo sehemu nyingi zaidi na
kuhamasisha wanawake waja wazito na wazazi kutumia huduma
hizo. Aidha, niliendeleza juhudi za kudhibiti mambukizi mapya ya
virusi vya UKIMWI kwa vijana na kusaidia yatima na watoto
wengine waishio katika mazingira magumu.

Jioni ya leo ninayo furaha kuwaelezeni kwamba tumepiga hatua
kubwa katika kutimiza dhamira yangu hiyo na malengo

tuliyojiwekea.



Elimu:

Tumeendelea na programu yetu ya kutoa fursa za masomo
(scholarship) kwa wastoto wakike hasa wale wanaotoka katika
familia maskini na walio yatima. Wanafunzi wa kike 240 kutoka
mikoa yote ya Tanzania Bara, na Zanzibar wameweza kunufaika kwa
kulipiwa ada na kupatiwa mahitaji mbalimbali ili kuwawezesha
kuhudhuria masomo yao ya sekondari (kidato cha I hadi IV). Mwaka
jana (2010) kundi la kwanza la wasichana 126 tuliowasaidia
walimaliza salama na kufanya mtihani wa kidato cha nne. Tunasubiri
majibu yao kwa shauku kubwa. Ni dhamira yetu kuongeza fursa

hizo kwa wasichana wengi zaidi kadri rasilimali zinavyopatikana.

Pamoja na mpango huo, nafurahi kuwajulisha kuwa Machi mwaka
jana (2010) shule yetu ya Sekondari (WAMA -Shule ya sekondari
WAMA Nakayama) ilipokea na kusajili wanafunzi wa kidato cha
kwanza. Walio wengi miongoni mwao ni yatima na watoto wengine
wanatoka katika mazingira magumu. Wanafunzi hawa wanatoka
mikoa yote ya Tanzania Bara na Visiwani. Kutokana na mazingira
yao, taasisi inawapatia mahitaji yao yote ya msingi zikiwemo sare,
vitabu, madaftari na nauli. Katika wiki mbili zijazo tunatarajia
kupokea watoto wengine 90, watakaoingia kidato cha kwanza.
Tunashukuru kwa mandeleo haya, tutaongeza juhudi na tunayo

mategemeo zaidi.



Wageni waalikwa,

Uboreshaji Afya

Nikiwa mshirika wa Kampeni ya Wake wa Maraisi wa Afrika
Kupambana na UKIMWI (OAFLA), naendelea na kampeni yetu ya
kudhibiti maambukizi mapya ya virusi vya UKIMWI kwa vijana.
Tumetumia vyombo vya habari kutoa ujumbe muhimu kwa jamii
juu ya kurudisha maadili ya kuwakinga watoto wetu kwa pamoja
tukitumia kauli mbiu ya “ Mtoto wa Mwenzio ni mwanao, Mkinge

na UKIMWI”.

Mwaka uliopita tulipanua wigo wa shughuli zetu za uraghbishi
(advocacy) katika kudhibiti maambukizi ya VVU kwa watoto
wanaozaliwa kwa kupitia kampeni maalum ya “Save the Unborn
Child”. Katika kutekeleza kampeni hii tumeweza kushirikiana na
mradi wa International Centre for AIDS Care and Treatment
Program (ICAP) pamoja na Elizabeth Glaser Pediatric AIDS
Foundation (EGPAF) katika kutekeleza miradi ya kuzuia

maambukizi ya VVU kutoka kwa mama kwenda kwa mtoto.

mbalimbali nchini kushiriki katika kupunguza vifo vya akina mama

vitokanavyo na uzazi.



Tumetoa vifaa mbalimbali vya huduma ya uzazi katika vituo vya

afya 66 vyenye uhaba wa vifaa hivi ili kuboresha huduma hiyo.

Nimeweza kuzunguka mikoa yote ya Tanzania, na kupata fursa ya
kuzungumza na wanafunzi, walimu, wazazi na wanajamii juu ya
majukumu yao katika kuwalinda wanafunzi wakike dhidi ya mimba
za utotoni na vijana kwa ujumla dhidi ya UKIMWI. Halikadhalika
tumeshirikiana na shirika la EngenderHealth kutoa mafunzo kwa
wanafunzi na walimu katika shule 20 katika Mikoa ya Lindi na
Mtwara ili kuzuiya mimba za utotoni na VVU miongoni mwa

wanafunzi.

Uwezeshaji Wanawake

Katika kipindi hiki tumefanikiwa kutoa misaada ya kiuchumi kwa
vikundi 88 nchini kwote zikiwemo SACOS na VICOBA. Aidha,
tumetoa mafunzo ya uzalishaji na ya ujasiriamali kwa wanawake

1,334.

Ndugu zangu,
Mafanikio haya yanatokana na juhudi na wushirikiano mzuri
ninaopata kutoka kwa wajumbe wa bodi na wafanyakazi wa taasisi

ya WAMA.



Aidha, inatokana na ushirikiano na misaada tunayopata kutoka kwa

wafadhili wetu mbalimbali ambao napenda kuwashukuru sana.

Ndugu zangu, wageni waalikwa,
Pamoja na mafanikio mazuri tuliyopata napenda kukiri kwamba
bado jamii yetu inayo mahitaji mengi ambayo tunapaswa kuyafanyia

kazi.

Msaada na ushirikiano wenu ni muhimu ili kwa pamoja tuweze
kuishinda vita hii na hatimaye kutoa fursa kwa wanawake kushiriki
kikamilifu katika shughuli za maendeleo na kutumia mapato yao

kwa faida yao na familia zao.

Naamini kwa kutumia nafasi zenu, ujuzi na uzoefu kwa pamoja
tunaweza kufanya kazi kubwa na ya kujivunia. Kikubwa
tunachotakiwa kukizingatia kwa sasa ni kuunganisha ujuzi,
rasilimali na uzoefu wetu ili tuweze kuwasaidia wale wenye kuhitaji.
Kwa kuwa sote tu wakereketwa wa masuala ya wanawake, ni
matumaini yangu kuwa tutaendelea kushirikiana katika kuzikabili
changamoto zilizopo mbele yetu katika kufanikisha maisha bora kwa

wanawake na watoto katika jamii zetu.



Dhamira yetu ni kuendeleza hayo kwa wigo mpana zaidi katika

kipindi kijacho kwa mujibu wa malengo yetu ya taasisi.

Wageni waalikwa,

Naomba kwa mara nyingine tena niwashukuru wote kwa dhati kwa
michango yenu ya hali na mali kwa WAMA katika kuufanya mwaka
wa 2010 kuwa na mafanikio kwetu. Aidha, naomba tuendeleze
ushirikiano mwema tuliouanzisha ili tuweze kuleta neema na

matumaini zaidi kwa wanawake wanaohitaji msaada wetu.

Nakutakieni heri na Mafanikio katika mwaka wa 2011.

Ahsanteni sana kwa kunisikiliza.



