
 

 

HOTUBA YA MHE. MAMA SALMA KIKWETE AKIZINDUA MAJENGO 

YA VYUMBA VITANO VYA MADARASA NA VYOO VIWILI, SHULE YA 

MSINGI WAZO HILL WILAYA YA KINONDONI, MKOANI DAR ES 

SALAAM,  

TAREHE 29 APRILI, 2010. 

 

Mhe. Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, Ndugu William Lukuvi 

Mhe. Mkuu wa Wilaya ya Kinondoni, Ndugu Jordan Rugimbana 

Mhe. Mwenyekiti wa CCM Mkoa, Ndugu John Guninita 

Mwenyekiti wa UWT Mkoa wa Dar es Salaam, Bibi Zarina Madabida 

Mheshimiwa Mbunge Jimbo Kinondoni ,Ndugu Idd Azan 

Wabunge wa Viti Maalum Mkoa wa Dar es Salaam, Bibi Janet 

Masaburi na Bibi Janet Kahama  

Waheshimiwa Madiwani 

Viongozi wote wa Chama na Serikali,  

Walimu na wanafunzi, Mabibi na Mabwana, 
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Habari za leo!  

Nianze kwa kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa  kutuwezesha wote 

kujumuika kwa pamoja wakati huu hapa Shule ya Msingi Wazo Hill.  

 

Ndugu Viongozi, wanafunzi, Mabibi na Mabwana 

Leo hii ni siku ya pili ya ziara yangu ndani ya Mkoa wa Dar es salaam. 

Napenda kuwafahamisha kuwa nina furaha sana kupata fursa hii ya 

kuwatembelea wanajumuia wote – walimu, wanafunzi, wafanyakazi 

mkiwemo na majirani wa Shule ya Msingi Wazo Hill.  

 

Ni fursa pekee sana ya kuweza kubadilishana mawazo na kupeana 

ushauri kwa ajili ya kuboresha aidha kiwango au mazingira ya 

kitaaluma hapa shuleni, Mkoa wa Dar es Salaam na nchi nzima kwa 

ujumla. 
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Ndugu Viongozi, wanafunzi, Mabibi na Mabwana 

Ili tuweze kupiga hatua katika vita ya kupambana na adui ujinga, 

hatuna budi kuwa na silaha muhimu zinazohitajika. Na kwa vita hii, 

pamoja na mahitaji ya msingi ya walimu, zana za kujifunzia na 

kufundishia, tunahitaji pia kuwa na miundombinu bora ya kutolea 

elimu. Ninaposema miundombinu ninamaanisha uwepo wa 

majengo muhimu  kama madarasa, madawati na vyoo ili shule iwe 

na mazingira rafiki na yenye kuhakikisha usalama wa kiafya wa 

wanajumuia wote wa ndani na wale wanaoizunguka. 

 

Ndugu Viongozi, wanafunzi, Mabibi na Mabwana 

Napenda niwapongeze mno kwa mawazo, jitihada na ushirikiano 

uliowezesha kujengwa kwa vyumba vitano vya madarasa na vyoo 

viwili. Naomba nichukue fursa hii kuwatambua na kuwapongeza 

……………………………… kwa mchango wenu kwa jamii, 

uliosababisha kuleta mazingira rafiki ya kujifunza na kufundisha 

katika shule hii. Ni matumaini yangu kuwa mtaendelea na moyo huu 

na pia nawaomba wadau wengine waguswe na suala  hili nyeti la 

elimu ili nao waweze kuiga hili mlilofanya nyie hapa Shule ya Msingi 

Wazo Hill. 
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Ndugu Viongozi, wanafunzi, Mabibi na Mabwana 

 

 NAPENDA NITAMKE RASMI WAKATI HUU KUWA MAJENGO HAYA, 

MADARASA 5  NA VYOO 2, YAMEZINDULIWA RASMI KWA MATUMIZI 

YAKE. 

 

Naomba niwaage kwa kuwatakieni kila la heri katika shughuli zenu 

za ujenzi wa taifa! 

 

Ahsanteni kwa kunisikiliza! 


