
 

HOTUBA YA MHE. MAMA SALMA KIKWETE AKIZUNGUMZA NA 

WANAFUNZI WA KITUO CHA KAZI ZA AMALI-VITONGOJI, NA SKULI 

YA SEKONDARI YA FIDEL CASTRO, TAREHE 13 MEI, 2010. 

 

Mhe. Mkuu wa Mkoa wa Kusini Pemba,  

Mhe. Waziri ya Elimu na Mafunzo ya Amali,  

Mhe. Mkuu wa Wilaya ya  

Mhe. Mwenyekiti wa CCM Mkoa,  

Mkuu wa kituo cha Kazi za Amali Vitongoji 

Mwenyekiti wa UWT Mkoa wa Kusini Pemba,  

Waheshimiwa wabunge   wamajimboa  

Waheshimiwa Wabunge Viti Maalum,  

Mkuu wa Skuli ya Fidel Castro, 

Waheshimiwa madiwani na Wawakilishi, 

Viongozi  wa Chama na Serikali,  

Walimu na wanafunzi, Mabibi na Mabwana, 
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Asalaam Aleykum! 

Nianze kwa kumshukuru Mwenyezi Mungu, Mwingi wa  

Rehema,  kwa kutuwezesha sote kujumuika wakati huu hapa Kituo 

cha Kazi za Amali - Vitongoji.  

 

Kabla ya kuendelea naomba niwafikishie ujumbe kutoka kwa Mhe. 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Ndugu Jakaya Mrisho 

Kikwete. Anawasalimu sana na anawapongeza watendaji wote wa 

sekta ya mafunzo kwa namna mnavyojitahidi kuyaboresha mafunzo 

haya kwa manufaa ya wanafunzi wetu na taifa letu kwa ujumla. 

 

Ndugu wananchi 

Nimefurahi sana kupata fursa hii ya kuwatembelea na kuzungumza 

wanajumuia wote wa Kituo cha Kazi za Amali – Vitongoji, na wale 

wa skuli ya Fidel Castro ambao tumejumuika nao hapa.   

Ninafurahi pia kuzungumza nanyi kwani hii ni fursa pekee ya 

kuwapa maneno machache ya kuwatia nguvu.   
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Kazi za Amali ni umuhimu sana kwa vijana wetu. Kwani sekta hii  

muhimu  inayotengeneza raslimali watu katika fani mbali mbali 

zikiwemo ufundi umeme, kompyuta, useremala, ufundi Magari, 

uashi, na ufundi bomba. Vijana muitumie vizuri fursa hii mliyoipata 

kwani baadae mtajikomboa kwa vile mmepata stadi za kiufundi 

zitakazo wapa ajira yenye manufaa makubwa kwenu.   

 

Mhe. Mkuu wa Mkoa, wapendwa Walimu na Wanafunzi,  

Kabla sijaendelea, ningependa niwafahamishe kidogo juu ya taasisi 

ya Wanawake na Maendeleo (WAMA). Taasisi hii ambayo mimi ni 

Mwenyekiti  inajihusisha na utoaji wa fursa za elimu ya sekondari 

kwa watoto wa Kike, Afya ya mama na mtoto, Uwezeshaji 

wanawake kiuchumi, na huduma kwa watoto yatima.  

Katika elimu, tumeweza kutoa fursa ya elimu ya sekondari kwa 

wanafunzi zaidi ya 300 wanaotoka Tanzania Bara na Visiwani.   
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Mhe. Mkuu wa Mkoa, wapendwa Walimu na Wanafunzi, 

Ni ukweli usiopingika kuwa ELIMU ndiyo MKOMBOZI wa maisha 

yetu. Hivyo ni wajibu wetu kuwasaidia wanafunzi waweze kupata 

elimu bora. Hapa tuna wanafunzi wa Fidel castro, shule iliyoanza 

siku nyingi. Hii ni ishara kuwa, tangu zamani wazee wetu 

walitambua umuhimu wa elimu na ndio maana shule hizo zilijengwa.  

 

Natambua changamoto nyingi  zinazowakabili katika kutoa elimu na 

mafunzo ya Kazi za Amali kama zilivyoainishwa na tulivyozisikia 

kwenye risala iliyosomwa. Ninatambua kuwa Serikali imepanga na 

kuweka mikakati imara ya kuboresha utoaji wa elimu hapa pemba, 

na ndio maana Chuo hiki cha Kazi za Amali kimejengwa ili kuwapa 

fursa waliokosa nafasi za kuendelea na masomo. Pia mikakati hiyo 

imelenga kuongeza skuli, vifaa vya kufundishia, vitabu vya 

wanafunzi na mengine mengi.  
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Hii yote ni jitihada za kuboresha elimu ambayo sote tunatambua 

kuwa ni muhimu sana.  

Kwa mantiki hiyo basi, wadau wote tunapaswa kuvuta subira huku 

tukiongeza jitihada zinazolenga kuboresha utoaji wa elimu.    

 

Wapendwa wanafunzi 

Kwa upande wenu nawasisitiza muwe makini na masomo yenu. 

Epukeni na mambo yote yanaweza kuwaangusha kitaaluma, 

mathalan uzembe, utoro na suala la mimba kwa walio masomoni au 

mafunzoni. Jiwekeeni malengo ya makubwa kitaaluma, ili msiishie 

kufuzu katika ngazi hii ya mafunzo, na sekondari bali, mfaulu na 

mpate sifa zitakazowawezesha kuendelea na kozi za mafunzo zaidi 

kwa ngazi ya  elimu ya juu  na hata ngazi ya vyuo vikuu. 

Mhe. Mkuu wa Mkoa, Ndugu Viongozi, Mabibi na Mabwana,  

Nimalizie kwa kuwakumbusha wazazi na walezi kuwasaidia vijana 

wetu kwa kuwawekea mazingira mazuri ya kujisomea wanaporudi 

nyumbani na  wakati wa likizo.  
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Baada ya kusema hayo, niwashukuru tena kwa mapokezi mazuri na 

ukarimu mlionionesha!.  Nawatakia kila lakheri na Mungu awabariki 

 

Ahsanteni kwa kunisikiliza! 

 
 


