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HOTUBA YA MHE. MAMA SALMA KIKWETE WAKATI WA 
UZINDUZI WA SACCOS YA  UWT  PEMBA 

  MKOA WA KUSINI PEMBA - TAREHE 13 MEI, 2010 
  
Mhe. Mkuu wa Mkoa wa Kusini Pemba, 

Mhe. Mwenyekiti wa CCM Mkoa Kusini Pemba 

Mwenyekiti wa UWT Mkoa wa Kusini Pemba 

Mwenyekiti wa UWT Mkoa wa Kusini Pemba 

Waheshimiwa Wakuu wa  Wilaya 

Mwenyekiti wa SACCOS  ya UWT Pemba 

Makatibu wa UWT Pemba 

Viongozi wote wa Chama na Serikali 

Wanachama wote wa SACCOS  

Wageni waalikwa 

Mabibi na Mabwana 
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Aslaam Aleykhum! 

Naomba mniruhusu nianze kwa kumshukuru Mwenyezi Mungu 

mwingi wa Rehema kwa kutuwezesha kukutana hapa leo. 

Aidha, nichukue fursa hii kuwapongeza wananchi wote kwa 

ujumla kwa mapokezi mazuri, tangu nimewasili hapa Pemba.  

 

Pia nichukue fursa hii kuwapeni ujumbe kutoka kwa 

Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Jakaya 

Mrisho Kikwete, anawasalimu sana! 

 

Viongozi, mabibi na mabwana 

Kabla ya kuanza, ningependa nieleze lengo la kufika kwangu 

hapa leo.  Nimefika hapa kwa ajili ya kuhamasisha shughuli za 

Maendeleo kupitia mikutano ambayo inanipa fursa ya 

kuzungumza nanyi.  
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Hata hivyo, nipo hapa kwa ajili ya kuzindua SACCOS ambalo ni 

jambo muhimu sana. Pia nitumie fursa hii kuwapongeza wana 

SACCOS wote na wana UWT kwa kuweza kufanikisha mkutano 

huu. Aidha, niwapongeze wale wote waliotoa wazo la kuanzisha 

SACCOS hii. Kwani kuanzisha SACCOS ni njia moja ya kutekeleza 

ilani ya uchaguzi, inayotaka kuanzisha vyama vya kuweka na 

kukopa ili kumuwezesha mwananchi.   

Hivyo, muitumie vizuri fursa hii kwa kuweka akiba zenu kwa 

matumizi ya baadae, lakini pia kupata mikopo yenye masharti 

nafuu.  

 

Ndugu wananchi 

Nina fahamu kuwa wanawake tuna majukumu mengi ya 

kifamilia, ambayo yanatufanya tushindwe kushiriki vizuri katika 

shughuli mbali mbali za Maendeleo.  
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Lakini naomba nitoe wito kwenu, majukumu haya yasiwe 

kikwazo cha kushiriki katika shughuli za Maendeleo. Kwani 

nafahamu kuwa mbali na majukumu hayo lakini pia tunakabiliwa 

na changamoto nyingi ambazo ni vikwazo  katika jitihada  za 

kujiendeleza. Inawezekana kabisa ni kutokana na mfumo uliopo 

na mila na desturi zetu ambazo zinamfanya mwanamke akose 

fursa mbalimbali kama elimu inayoweza kuwapa ufahamu wa 

kutambua umuhimu wa SACCOS. Lakini wakati mwingine ni sisi 

wanawake tunajirudisha nyuma. 

 

Ndugu wananchi 

Kwa kutambua hilo mimi kama mwanamke, na mama wa Taifa 

hili niliamua kuanzisha taasisi ya Wanawake na Maendeleo 

(WAMA) ili niweze kutoa fursa kwa wanawake katika Elimu, 

Afya na Uchumi.  
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Leo tumekusanyika hapa kwa ajili ya uzinduzi wa SACCOS, 

jambo ambalo ni muhimu sana katika kumsaidia mwanamke ili 

aweze kujikwamua kiuchumi.  Pia niwaase wanawake wenzangu 

juu ya ushirikiano katika shughuli zote za Maendeleo. Kwani 

kwa kufanya hivyo, mtafanikiwa sana kwani umoja ni nguvu na 

utengano ni udhaifu. Na umoja huwa na nguvu zaidi ikiwa 

mtakuwa wengi. Hivyo, ni jukumu letu kuongeza wanachama 

wa SACCOS na wanachama wa UWT pia.   

 

Viongozi, Mabibi na Mabwana 

Suala la kurejesha mikopo kwa wanachama wa SACCOS ni la 

muhimu sana. Kwani tunaporejesha mikopo kwa wakati, 

itatusaidia kutoa nafasi kwa wanachama wengine kukopa na 

hivyo wanachama wote kupata manufaa ya SACCOS 

yaliyokusudiwa.    

 

Viongozi, Mabibi na Mabwana 
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Kwa upande wa UWT napenda kuwakumbusha wanawake 

kuwa, nguvu ya chama ni wingi wa wanachama walio hai.  

 

Yaani wanachama ambao wanalipa ada zao kwa mujibu wa 

taratibu zilizopangwa. Nimetaarifiwa kuwa ulipaji wa ada bado 

sio mzuri. Nawashauri wanachama mjitahidi kulipa ada zenu ili 

kuupa nguvu umoja wetu.  Ningependa pia  kusisitiza tena 

kuimarisha ushirikiano na upendo.  

 

Tuwape moyo na kuwasaidia viongozi wanawake waliopo 

madarakani na wale ambao wanagombea nafasi mbalimbali. 

Kwani hao ndio wawakilishi wetu watakao tetea mambo 

yanayowagusa wanawake.   

 

 

Ndugu wananchi 
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Nimefurahishwa sana na taarifa kuwa hapa pemba kuna vikundi 

mbali mbali vya ujasiriamali zikiwemo shughuli za Upandaji miti, 

Ususi wa mikeka, Ufumaji na uvuvi. Hii ni hatua nzuri ya 

Maendeleo, Hongereni sana.   

 

Baada ya kusema hayo nichukue fursa hii kutamka kuwa, 

“SACCOS HII YA  IMEZINDULIWA RASMI LEO TAREHE 13 

/05/2010”. 

 

Ahsanteni kwa kunisikiliza Mungu Awabariki! 




