HOTUBA YA MHE. MAMA SALMA KIKWETE KATIKA KILELE CHA MATEMBEZI YA KUCHANGIA CHAKULA KWA WATOTO

KARIMJEE – DAR ES SALAAM

TAREHE 7 JUNI, 2009
Muakilishi wa Mashirika ya Kimataifa – Oscar Fernandes – Tarranco

Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, Mhe. William Lukuvi,
Naibu Waziri, Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi,
Mhe. Mwantumu Mahiza
Waheshimiwa Mabalozi
Waheshimiwa Wabunge
Balozi wa WFP katika mapambano ya njaa Tanzania, Reginald Mengi
Wawakilishi wa Mashirika ya Umoja wa Mataifa
Wawakilishi wa TNT na Unilever

Wapendwa watoto wote

Wageni waalikwa, 

Mabibi na Mabwana.
Naanza kwa kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa kutupa uwezo wa kukamilisha matembezi yetu na kukutana hapa tukiwa salama. 
Napenda kuchukua nafasi hii kutoa shukrani zangu kwa mara nyingine tena kwa WFP na washirika wao TNT na Unilever kwa jitihada za kutokomeza njaa kwa watoto na kuboresha elimu nchini.
Aidha, napenda kutoa shukrani za pekee kwa Bwana Oscar Fernandes Mwakilishi wa Mashirika ya Umoja wa Mataifa kwa kutoa mwongozo mzuri na jitihada bila kuchoka katika kutimiza malengo ya Umoja wa Mataifa hapa nchini. Pia nimefahamishwa kuwa kuna programu ya pamoja ya Umoja wa Mataifa inayolenga suala la Elimu katika nchi yetu.  Huu ni ukweli unaoonyesha umuhimu mlio weka katika elimu. Hakika hili ni muhimu kwa ustawi wa baadae wa taifa letu zuri la Tanzania.
Wageni waalikwa, Mabibi na Mabwana
Nimefurahi kumuona Naibu Waziri, Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Mheshimiwa Mwantumu Mahiza. Wizara ya Elimu imepiga hatua kubwa katika kutekeleza programu ya chakula mashuleni kwa watoto wasio na uwezo. Wengi wetu hapa ni vigumu kuhisi inavyowezekana kukosa chakula kwa kutwa nzima. 
Lakini hii ndio hali halisi inayowapata watoto wengi wanaokwenda mashule bila kupata chakula na hivyo kuwa na njaa kutwa nzima. Chakula kinachotolewa mashuleni kinawafanya watoto kuwa makini na hivyo kuwapa fursa nzuri ya kujifunza, kukua na baadae kufanya mabadiliko ya nchi yetu.
Ahsante sana.   
Wageni waalikwa, Mabibi na Mabwana,
Natambua kuwa moja ya malengo ya matembezi haya ni kupanua uelewa wa wananchi juu ya tatizo la njaa. Tatizo la njaa lipapunguza nguvu kwa jamii, na kupelekea afya duni, lishe mbaya na hatimaye umasikini.  Kuwapa watoto lishe na elimu bora ni jukumu letu sote ili kujenga Taifa imara na hatimaye kutokomeza umasikini nchini. Hivyo basi, jukumu la kuchangia lisiachwe kwa watu wachache na wahisani kutoka nje ya nchi. Huu ni wajibu wa kila mmoja wetu wakiwamo wafanyabiashara, Sekta za Umma na binafsi, Taasisi za Serikali na watu wote wenye nia njema. 
Nasema hivyo kwa kuwa Elimu ni eneo linalonigusa sana mimi binafsi na dhiyo maana niliunda taasisi ya WAMA, kama mmojawapo ya mchango wangu katika maendeleo ya elimu.

Wageni waalikwa, mabibi na mabwana,

Kuelimisha watoto ni njia mojawapo ya kuvunja mzunguko wa umasikini na njaa. Lakini mara nyingi watoto wengi hususan watoto wa kike hukosa fursa ya elimu kwa sababu familia zao hazina uwezo wa kufanya hivyo.  Kwa sababu hiyo, nawasihi kila mmoja wetu, aingize mkono mfukoni na kuchangia kikubwa au kidogo ulichonacho kwa ajili ya watoto wetu. Nafahamu kwamba baadhi yenu tayari mmekwishatoa michango yenu kwa WFP nawashukuru sana nyote mliojitolea kwa hali na mali katika kuchangia jambo hili.
Ndugu wananchi

Natoa wito kwa Watanzania kuongeza jitihada na rasilimali tulizonazo katika kutokomeza njaa kwa watoto na kuboresha elimu kwa watoto ambao ni Taifa la kesho.

Ahsanteni sana kwa kunisikiliza.
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