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KATIKA UKUMBI WA ANNA ABDALLA, CCBRT
Mkurugenzi Mtendaji wa CCBRT, Erwin Telemans
Wafadhili na Marafiki wa CCBRT,

Wafanyakazi wa Hospitali ya CCBRT

Mabibi na Mabwana,

Awali ya yote, napenda kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa kutuwezesha kukutana siku hii ya leo. Ninayo faraha kuwa nanyi leo, katika siku hii muhimu kwa jumuiya ya marafiki, wafadhili, wafanyakazi wa CCBRT pamoja na wagonjwa wanaohudumiwa na hospitali hii.

Nianze kwa kuwapongeza kwa kazi nzuri mnayofanya katika hospitali hii. Kwa kweli nimefurahishwa na kazi yenu hasa baada ya kuona namna mnavyotoa huduma zenu na kupata shuhuda kutoka kwa wagonjwa wanaohudumiwa hapa. 

Wageni Waalikwa, Mabibi na Mabwana, 
Wengi wenu mnaifahamu CCBRT kwa huduma za matibabu tu. Lakini kama tulivyoshuhudia, kituo hiki kinatoa huduma nyingi zaidi zinazolenga  kuboresha maisha ya wengi, hasa wale waliopata matatizo ya maumbile kwa kuzaliwa, wanaopata fistula na wanaoungua. 

Nimetaarifiwa pia kuwa, huduma za hospitali hii ni za mwendelezo, kwani wanao utararibu wa kuwafuatilia wagonjwa majumbani mwao. Huu ni utaratibu mzuri na wa kuigwa. Nawapongezeni sana kwa juhudi hizi. 

Wageni Waalikwa, Mabibi na Mabwana, 

Tumeshuhudia kuwa idadi kubwa ya wagonjwa katika hospitali hii hususan katika wodi ya viungo kuwa ni watoto. Nimetaarifiwa pia kuwa asilimia 90 ya wagonjwa wanaopata huduma za ukarabati (rehabitation) ni watoto.  Tunatambua kuwa, jamii yetu hukata tamaa pale wanapoona watoto wao wamezaliwa na matatizo, au wamepata matatizo ambayo tunadhani hayana ufumbuzi. Leo tumeshuhudia, na nitoe wito kwa wazazi kote nchini kuwa pale unapoona mwanao analo tatizo fulani, aidha, kachelewa kuongea, haoni vizuri, miguu yao imepinda au viungo vyao vingine vya mwili haviko kawaida, tusiwafiche watoto hawa ndani. Hii sio sawa sawa. 
Tuwalete watoto hawa CCBRT ili waweze kupata matibabu ya kuboresha maisha yao. Wataalamu hapa wamenidokeza pia kuwa, watoto wakiletwa mapema, ndivyo watakavyokuwa na nafasi kubwa zaidi ya kusaidia kuboresha maisha yao, waweze kwenda shule na kuishi maisha bora. Na tukumbuke pia kuwa, watoto walio chini ya miaka mitano, hupata huduma hizi bure kabisa. 
Wageni Waalikwa, Mabibi na Mabwana,

Hospitali ya CCBRT inayo malengo yanayofanana na yale ya Taasisi ya WAMA, ninayoiongoza. 
WAMA inalenga kutoa mchango wa hali na mali kwa watoto hasa wanaoishi katika mazingira magumu ili kuwawezesha kupata uwezo wa kujiendeleza katika maisha yao. Msingi mkubwa katika hili ni elimu, ambayo haiwezi kupatikana kama mtu hana afya bora. Mambo haya muhimu ni msingi endelevu wa kuwezesha kizazi chetu. Niwape moyo marafiki na wafadhili wa CCBRT, ambao wanaendelea kujitokeza katika kusaidia upatikanaji wa huduma hizi hapa hospitalini. 
Pia nawapongeza watendaji wa hospitali ya CCBRT kwa mikakati wanayoendelea kuiandaa, yenye ubunifu mkubwa. Ninazo taarifa kuwa jumanne mtakuwa mkizindua Mpango Mkakati wa CCBRT. Pia nimeambiwa mko mbioni kufungua wodi ya akina - mama ambayo imejengwa kwa ushirikiano mkubwa na serikali ya Tanzania. Naamini itatoa huduma ambazo zitaziba pengo kubwa lililopo katika Afya ya mama na mtoto. 
Nawapongeza sana kwa haya yote na kuwatakiwa kila la kheri katika utendaji wenu wa kila siku. Muendelee na moyo huo huo, na Mwenyezi Mungu atawawezesha na kuwapa baraka zake.
Asanteni sana kwa kunisikiliza.
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