HOTUBA YA MHE. MAMA SALMA KIKWETE KATIKA SHEREHE ZA KUPOKEA VITANDA NA MAGODORO KUTOKA BENKI YA STANBIC, JUMATANO TAREHE 24 JUNI, 2009 KATIKA VIWANJA VYA WAMA
Mkurugenzi wa Benki ya Stanbic, Bw. Bashir Awale
Wajumbe wa Bodi ya WAMA,

Naibu Mkurugenzi wa Elimu ya shule za msingi, Bw. Jumanne Sagini

Diwani wa Kata ya Magindu, Mhe. Kasongo kasongo

Mwenyekiti wa Bodi ya Shule ya Sekondari Magindu, 

Kanali Mstaafu, Salim Kisebengo, 
Mkuu wa Shule ya Magindu, Bibi Shiloto 

Ndugu Walimu na Wanafunzi,

Wanahabari,

Wageni waalikwa, Mabibi na Mabwana

Awali ya yote napenda kuchukua fursa hii kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa kutuwezesha kukutana hapa asubuhi ya leo.

Niwashukuru wote kwa kufika, kushuhudia tendo hili muhumu la makabidhiano ya magodoro pamoja na vitanda kwa ajili ya shule ya wasichana ya Magindu. Hakika hii ni ishara ya kuunga mkono harakati zetu za kuendeleza elimu ya mtoto hapa Tanzania. Ahsanteni sana.

Maneno yangu asubuhi ya leo ni machache, na kwa kweli ujumbe mkuu ni SHUKRANI. Nianze kwa kutoa shukrani zangu za dhati kwa Benki ya Stanbic ambayo kwa hakika leo hii wametukutanisha wakionyesha nia, njia na mfano wa kuigwa.

Wageni Waalikwa, Mabibi na Mabwana

Nikiwa Mama, mzazi na mwalimu nilihamasika sana kuweka juhudi katika kuwaendeleza wanafunzi kielimu. Hii ni moja ya malengo makuu ya Taasisi ya WAMA ninayoingoza. Ninafarijika sana nikiona wadau mbalimbali wa ndani na nje ya nchi, wananiunga mkono katika jitihada hizi za ujenzi wa Taifa letu. Sekta ya Elimu nchini imekuwa ikikabiliwa na changamoto nyingi, lakini juhudi na mikakati inayowekwa na serikali tayari inaonyesha mafanikio. Binafsi, nimefarijika sana kuona kwamba mafanikio yanapatikana. Naamini mafanikio haya yataongezeka kama tutaendelea kuunganisha nguvu zetu kwa pamoja.

Wageni waalikwa, Mabibi na Mabwana

Moja ya malengo ya Taasisi ya WAMA ni kujaribu kupunguza changamoto zinazoikabili sekta yetu ya Elimu ikiwemo mabweni na vitanda. Tunashukuru kwamba wadau wetu wa elimu wameamua kutuunga mkono katika hili. Benki ya Stanbic wametupatia vifaa vya shule ambavyo ni magodoro mia moja (100) na vitanda Hamsini
(50 vya Doubledeck)  
Kwa kuzingatia maeneo yenye mahitaji zaidi, WAMA tumeamua kupeleka vifaa hivi Mkoani Pwani, katika shule ya Sekondari ya Magindu kwa lengo la kuisaidia serikali kuboresha elimu kwa kuwawezesha wanafunzi kupata huduma muhimu ya malazi. Hizi ni jitihada  tu za awali za kufanikisha lengo letu la kuboresha hali ya elimu nchini kwa kuongeza  nafasi na ufanisi, msingi ukiwa ni kuhakikisha watoto wote  wa kitanzania wanapata  na wananufaika na elimu bora. Hivyo natoa wito, tuisaidie serikali kuongeza idadi ya shule zenye mazingira bora, vifaa na walimu. 

Waalikwa, Mabibi na Mabwana

Leo hii tunashuhudia wadau hawa muhimu wakituunga mkono katika kuzikabili changamoto hizo. Tunawashukuru sana ndugu zetu wa Benki ya Stanbic. Wote tunazifahamu jitihada zinazofanywa na Benki ya Stanbic katika kuboresha miundo mbinu ya shule. Aidha, msaada huu utaimarisha miundo mbinu ya shule ya Magindu. Huu ni mfano mzuri kabisa na wa namna ambayo mashirika na wafanyabiashara wanavyoweza kuchangia maendeleo ya jamii. Kipekee nitoe pia shukrani zangu za dhati kwa Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi.
Nimalizie kwa kuwashukuru walimu na wanafunzi wote wa shule ya sekondari Magindu  kwa kushiriki nasi leo. Uwepo wa wanafunzi wa Magindu  umewakilisha wenzao ambao watanufaika na msaada huu.

Ahsanteni sana kwa kunisikiliza. 
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